त्वचेसाठी सुपरफूड आहेत ‘हे’ पदार्थ, दररोज खाल्ल्यास मिळेल ग्लोइंग स्किन

Published:
निरोगी आणि चमकदार त्वचा राखण्यासाठी, केवळ बाह्यदृष्ट्याच नव्हे तर आतून निरोगी त्वचा राखणे देखील महत्त्वाचे आहे.
त्वचेसाठी सुपरफूड आहेत ‘हे’ पदार्थ, दररोज खाल्ल्यास मिळेल ग्लोइंग स्किन

What to eat for glowing skin:   आजकाल चमकदार आणि नितळ त्वचा ही प्रत्येकाची इच्छा आहे. परंतु बदलेली जीवनशैली, चुकीचा आहार, प्रदूषण आणि केमिकलयुक्त स्किनकेअर प्रॉड्क्टसचा वापर तुमच्या त्वचेला नुकसान पोहोचवू शकतो आणि त्वचेशी संबंधित अनेक समस्यांना कारणीभूत ठरू शकतो.

पिंपल्स, डाग, ब्लॅकहेड्स आणि निस्तेज त्वचा हे सर्व तुमची त्वचा खराब करू शकतात. म्हणून, निरोगी आणि चमकदार त्वचा राखण्यासाठी, केवळ बाह्यदृष्ट्याच नव्हे तर आतून निरोगी त्वचा राखणे देखील महत्त्वाचे आहे. म्हणूनच आज आम्ही तुम्हाला निरोगी त्वचा राखण्यासाठी तुम्ही तुमच्या आहारात काय समाविष्ट करू शकता हे सांगणार आहोत…..

खजूर-
व्हिटॅमिन सी ने समृद्ध, खजूर तुमच्या शरीरात कोलेजन उत्पादनासाठी आवश्यक आहेत. जे तरुण त्वचा टिकवून ठेवण्यास मदत करते. खजूर त्वचेचा रंग सुधारण्यासाठी, डाग कमी करण्यासाठी आणि फ्री रॅडिकल्सशी लढण्यासाठी देखील फायदेशीर आहेत.

भोपळ्याच्या बिया-
भोपळ्याच्या बिया जस्तचे समृद्ध स्रोत आहेत. ज्यामुळे ते तेलाचे उत्पादन नियंत्रित करण्यासाठी आणि मुरुमे कमी करण्यासाठी एक निरोगी पर्याय बनतात. ते त्वचेची दुरुस्ती आणि बरे करण्यास मदत करतात, डाग किंवा मुरुमांचे प्रमाण हलके करण्यास मदत करतात.

मनुके-
मनुक्यांमध्ये पॉलीफेनॉलमध्ये अँटीऑक्सिडंट आणि अँटी इन्फ्लीमेंट्री गुणधर्म असतात. जे शरीरातील बॅक्टेरिया आणि विषारी पदार्थांशी लढण्यास मदत करतात. मुरुमे आणि डाग कमी करतात. ते त्वचेची लवचिकता राखण्यास आणि सुरकुत्या कमी करण्यास देखील मदत करतात.

अक्रोड-
अक्रोडमध्ये ओमेगा-३ फॅटी अॅसिड भरपूर प्रमाणात असतात. जे तेलाचे उत्पादन नियंत्रित करण्यास, मुरुमे कमी करण्यास आणि त्वचेला हायड्रेट ठेवण्यास मदत करतात. त्यांचे सेवन केल्याने चेहऱ्यावरील जळजळ कमी होण्यास देखील मदत होते. ते केमिकल्समुळे चिडचिड्या झालेल्या त्वचेला शांत करण्यास आणि लालसरपणा कमी करण्यास मदत करतात. ज्यामुळे मुरुमांची शक्यता असलेल्यांसाठी ते फायदेशीर ठरतात.

(टीप : वरील सर्व माहिती उपलब्ध स्त्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल MP मराठी Breaking कोणताही दावा करीत नाही.)

Aiman Jahangir Desai
लेखकाबद्दल
ऐमन जहागीर देसाई गेली 7 वर्षे पत्रकारितेत आहे. अडीच वर्षे न्यूज 18 लोकमत त्यानंतर दीड वर्षे हिंदुस्थान टाइम्स डिजिटलमध्ये काम केलं आहे. तिला मनोरंजन, लाइफस्टाइल, अध्यात्म या विषयांमध्ये रुची आहे. या विषयांच्या बातम्या करण्यात ती अधिक रमते. View all posts by Aiman Jahangir Desai
Follow Us :GoogleNews