आशिया कप २०२५ ९ सप्टेंबरपासून सुरू होत आहे. या मोठ्या टी-२० स्पर्धेसाठी टीम इंडिया पूर्णपणे सज्ज आहे. यावेळी सूर्यकुमार यादव संघाचे नेतृत्व करत आहे आणि उपकर्णधार शुभमन गिल आहे. संघात हार्दिक पंड्या, जसप्रीत बुमराह आणि तरुण अभिषेक शर्मा अशी नावे आहेत. भारताचा पहिला सामना १० सप्टेंबर रोजी यूएईविरुद्ध होईल. दरम्यान, माजी भारतीय दिग्गज वीरेंद्र सेहवागने आशिया कपमध्ये भारतासाठी गेम चेंजर ठरू शकणाऱ्या तीन खेळाडूंची नावे दिली आहेत.
सेहवागने या तिन्ही भारतीय खेळाडूंना गेम चेंजर म्हटले
सेहवागचा असा विश्वास आहे की टीम इंडियाकडे असे खेळाडू आहेत जे एकट्याने सामन्याचा मार्ग बदलू शकतात. त्याने तरुण सलामीवीर अभिषेक शर्मा, वेगवान गोलंदाज जसप्रीत बुमराह आणि रहस्यमय फिरकी गोलंदाज वरुण चक्रवर्ती यांना भारताचे गेम चेंजर म्हटले.
सोनी स्पोर्ट्सवर बोलताना सेहवाग म्हणाला, “अभिषेक शर्मा खेळ बदलू शकतो. बुमराह नेहमीच सामना जिंकणारा खेळाडू राहिला आहे. वरुण चक्रवर्ती टी-२० आणि चॅम्पियन्स ट्रॉफीमध्ये त्याच्या रहस्यमय गोलंदाजीने खूप प्रभावी ठरला आहे. हे तिघेही कधीही एकट्याने सामना जिंकू शकतात.”
वर्कलोड मॅनेजमेंटवरही मत मांडले
सेहवागने वर्कलोड मॅनेजमेंटवरही आपले मत मांडले. तो म्हणाला की फलंदाजांसाठी वर्कलोड फारसा महत्त्वाचा नसतो, परंतु गोलंदाजांसाठी, विशेषतः वेगवान गोलंदाजांसाठी ते खूप महत्त्वाचे असते. जर वेगवान गोलंदाजांचे योग्य व्यवस्थापन केले तर ते बराच काळ खेळू शकतात आणि मोठ्या स्पर्धांमध्ये भारताची ताकद बनू शकतात, असे त्याचे मत आहे.
सेहवाग म्हणाला, “जर त्याचे योग्य व्यवस्थापन केले तर तो भारतासाठी बराच काळ खेळू शकेल. भारतासाठी वेगवान गोलंदाज तंदुरुस्त राहणे महत्वाचे आहे. कारण जर तो आशिया कप आणि विश्वचषक सारख्या मोठ्या स्पर्धांमध्ये उपलब्ध असेल तर भारताच्या जिंकण्याची शक्यता वाढेल.”





