आता या कंपनीच्या कामगारांना एआयचा फटका, तीन महिन्यांत ११,००० हून अधिक कर्मचाऱ्यांना काढलं

Published:
आता या कंपनीच्या कामगारांना एआयचा फटका, तीन महिन्यांत ११,००० हून अधिक कर्मचाऱ्यांना काढलं

कृत्रिम बुद्धिमत्तेचा (एआय) परिणाम जागतिक सल्लागार कंपनी अ‍ॅक्सेंचरवरही जाणवत आहे. कंपनीने जगभरात ११,००० हून अधिक कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढून टाकले आहे. हे पाऊल अशा वेळी उचलण्यात आले आहे जेव्हा कृत्रिम बुद्धिमत्तेचा वेगाने अवलंब करणाऱ्या कंपन्या त्यांच्या कामाच्या पद्धती बदलत आहेत आणि त्यांचे कर्मचारी कमी करत आहेत.

अधिक लोकांना कामावरून काढून टाकले जाईल

शनिवारी टाईम्स ऑफ इंडियामधील एका वृत्तानुसार, तंत्रज्ञान आणि सल्लागार उद्योगात मोठ्या प्रमाणात कामावरून काढून टाकले जात आहे कारण कंपन्या एआयचा जलद अवलंब केल्यामुळे त्यांच्या कामगार संरचना आणि व्यावसायिक प्राधान्यक्रम बदलत आहेत.

गेल्या तीन महिन्यांत कंपनीने इतक्या मोठ्या संख्येने कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढून टाकले आहे. कंपनीने असेही म्हटले आहे की जर कामगार कृत्रिम बुद्धिमत्तेसाठी (एआय) स्वतःला पुन्हा कौशल्य देऊ शकले नाहीत तर आणखी कामावरून काढून टाकले जाऊ शकते.

तांत्रिक बदलांशी जुळवून घेण्याची गरज

सीईओ जूली स्वीट यांनी स्पष्ट केले की कंपनीला कर्मचाऱ्यांना पुन्हा कौशल्य देण्यापेक्षा त्यांना काढून टाकणे अधिक योग्य वाटले. त्या म्हणाल्या, “एक वेळ अशी येते जेव्हा तंत्रज्ञान बदलते, जेव्हा तुम्हाला प्रशिक्षण देणे आणि नवीन प्रणाली स्वीकारणे आवश्यक असते.”

ऑगस्टच्या अखेरीस, कंपनीकडे ७७९,००० कर्मचारी होते, जे तीन महिन्यांपूर्वी ७९१,००० होते. कंपनीने मागील तिमाहीत सेव्हरन्स पे आणि इतर खर्चावर ६१५ दशलक्ष डॉलर्स खर्च केल्याची नोंद केली आहे आणि चालू तिमाहीत आणखी २५० दशलक्ष डॉलर्स खर्च होण्याची अपेक्षा आहे. गुरुवारी, कंपनीने ८६५ दशलक्ष डॉलर्सच्या पुनर्रचना कार्यक्रमाची माहिती दिली.

काळ बदलत आहे

हजारो कर्मचारी नोकरी सोडत आहेत हे खरे असले तरी, कंपनी आपल्या कर्मचाऱ्यांच्या कौशल्य विकासावरही भर देत आहे. अ‍ॅक्सेंचर जगभरातील ७,००,००० हून अधिक कर्मचाऱ्यांना एजंटिक एआयमध्ये प्रशिक्षण देत आहे. कर्मचाऱ्यांच्या प्रशिक्षणातील ही गुंतवणूक कंपनीच्या या विश्वासाचे प्रतिबिंब आहे की भविष्य हे स्केलेबल इंटेलिजेंस सिस्टमचे आहे जे आपोआप निर्णय घेतात आणि त्यानुसार कार्य करतात.