Hanuman Names For Baby : शनिवारी जन्म झालेल्या मुलासाठी खास हनुमानाची नावं

Published:
जर तुम्ही तुमच्या मुलासाठी चांगले आणि अर्थपूर्ण नाव शोधत असाल, तर तुम्ही खाली दिलेल्या या हनुमानावरून प्रेरित नावांचा विचार करू शकता.
Hanuman Names For Baby :  शनिवारी जन्म झालेल्या मुलासाठी खास हनुमानाची नावं

तुमच्या घरी बाळाचा जन्म जर शनिवारी झाला असेल तर तुम्ही तुमच्या मुलांसाठी बजरंगबलीची अतिशय गोंडस नावं निवडू शकता. घरात नुकताच तान्ह्या बाळाचा जन्म झाला असेल तर तुम्ही ही नावं नक्कीच ठेवू शकता.

मारुतीचे नाव हनुमान कसे पडले?

पौराणिक कथेनुसार, श्री हनुमानांचे मूळ नाव मारुती आहे. त्यांच्या आई-वडीलांनी लहानपणी त्यांचे नाव मारुती ठेवले होते. मारुती लहानपणापासूनच खूप शक्तिशाली होते. लहानपणी झोपेतून उठल्यावर त्यांना खूप भूक लागली. त्यांना झाडाच्या आड दूरवर एक लालरस गोळा दिसला. त्यांना तो लालसर गोळा फळ आहे असं वाटलं. मात्र, ते फळ नसून साक्षात सूर्यदेव होते. आपली भूक भागवण्यासाठी मारुती सूर्याच्या दिशेने गेले आणि त्यांना सूर्यदेवांना गिळले. सूर्याला गिळल्यामुळे संपूर्ण जगात अंधार झाला.

सूर्याला गिळंकृत केल्यावर ब्रह्मांड अंधारात बुडाले, ज्यामुळे देवांपासून मानवापर्यंत सर्वजण अस्वस्थ झाले. तेव्हा सर्व देवांनी मारुतींना सूर्याला बाहेर काढण्याची विनंती केली, पण त्यांनी आपल्या हट्टीपणात कोणाचेही ऐकले नाही. शेवटी इंद्रदेवांनी आपला मारुतींच्या हनुवर म्हणजेच हनुवटीला आपल्या व्रजाने मारले, त्यामुळे हनुमानांचा हनुभंग झाला. त्यामुळे त्यांना ‘हनुमान’ हे नाव पडले.

मुलांसाठी नावे

  • मारुती : पवनदेवाचा पुत्र किंवा वायूचा पुत्र.
  • महावीर : अत्यंत शूर.
  • रुद्राय : रुद्र म्हणजे शिव, रुद्ररूपाशी संबंधित.
  • चिरंजीवी : अमर असलेला.
  • अंजनेय : आई अंजनीचा पुत्र.
  • बलवान : खूप मजबूत.
  • शौर्य : पराक्रम आणि धैर्य
  • तेजस : तेजस्वी आणि प्रभावशाल 
  • हनुमान : देवाचे मूळ नाव.
  • बजरंग बली : ज्याचे शरीर वज्रासारखे शक्तिशाली आहे.
  • केसरीनंदन : वडील केसरी यांचे पुत्र.
  • पवनपुत्र : वायुदेवतेचा पुत्र.
  • जटाशंकर : ज्याच्या जटांमध्ये शंकर देवाचा वास आहे.

(टीप : वरील सर्व बाबी MP मराठी Breaking  केवळ माहिती म्हणून वाचक-प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचवत आहे. यातून MP मराठी Breaking  कोणताही दावा करत नाही.)

Asavari Khedekar Burumbadkar
लेखकाबद्दल
आसावरी ओंकार बुरुंबाडकर गेली 4 वर्ष पत्रकारितेत काम करत आहे. सध्या MP मराठी Breaking मध्ये डिजिटल कंटेट रायटर म्हणून कार्यरत आहे. आसावरीला मनोरंजन, अध्यात्म, लाईफस्टाईल अशा विविध विषयांमध्ये रुची आहे. यापूर्वी तिने एबीपी माझा, रत्नागिरी टाईम्स या मीडिया हाऊसमध्ये काम केलं आहे. डिजिटल माध्यमात काम करताना वृत्तपत्रांमध्ये विविध विषयावर लिखाण केलं आहे. डिजिटलमध्ये काम करताना ती वाचनाची आणि लिखाणाचीही आवड जपते. View all posts by Asavari Khedekar Burumbadkar
Follow Us :GoogleNews