Marathi News

Durga Mata Mantra : दुर्गामातेचे हे 5 दिव्य मंत्र महिलांसाठी वरदान!! प्रत्येक अडचणी दूर होतील

Published:
शास्त्रांमध्ये माँ दुर्गेच्या काही मंत्रांचा उल्लेख आहे, ज्यांचे नियमित जप महिलांमधील लपलेली ऊर्जा जागृत करते आणि जीवनातील अडथळ्यांवर मात करण्यास मदत करते.
Durga Mata Mantra : दुर्गामातेचे हे 5 दिव्य मंत्र महिलांसाठी वरदान!! प्रत्येक अडचणी दूर होतील

Durga Mata Mantra : आजच्या धावपळीच्या जीवनात, महिला घर, करिअर आणि नातेसंबंधांमध्ये संतुलन साधताना अनेक जबाबदाऱ्या पार पाडतात. अशावेळी त्यांना तणाव, थकवा किंवा आत्मविश्वासाचा अभाव जाणवणे स्वाभाविक आहे. शास्त्रांमध्ये माँ दुर्गेच्या काही मंत्रांचा उल्लेख आहे, ज्यांचे नियमित जप महिलांमधील लपलेली ऊर्जा जागृत करते आणि जीवनातील अडथळ्यांवर मात करण्यास मदत करते.

१. भीती आणि असुरक्षिततेवर मात करण्यासाठी

मंत्र – ओम दम दुर्गेय नमः
फायदे – हा बीज मंत्र अचेतन भीती, चिंता आणि नकारात्मक भावनांना शांत करतो. कठीण काळात मानसिकरित्या जप केल्याने सुरक्षितता आणि विश्वासाची भावना मिळते.

२. आत्मविश्वास आणि आत्मसन्मान वाढवण्यासाठी

मंत्र – या देवी सर्वभूतेषु शक्ती-रूपेण संस्थाता. नमस्तेय नमस्तेय नमः
फायदे – हा मंत्र आपल्याला आठवण करून देतो की प्रत्येक स्त्री स्वतः शक्तीचे एक रूप आहे. याचा जप केल्याने आत्मसन्मान वाढतो आणि निर्णयक्षमता बळकट होते.

३. जीवनात शुभ आणि संतुलनासाठी (Durga Mata Mantra)

मंत्र – सर्वमंगल मांगल्ये शिवाय सर्वार्थ साधिके. शरण्ये त्र्यंबके गौरी नारायणी नमोस्तुते.
फायदे – हा मंत्र जीवनाच्या प्रत्येक पैलूमध्ये सकारात्मकता आणि यश आणण्यास मदत करतो. तो ताण कमी करतो आणि मन संतुलित ठेवतो.

४. एकाग्रता आणि लक्ष केंद्रित करण्यासाठी

मंत्र – ओम ह्रीम दम दुर्गे नमः
फायदे – घर आणि करिअरमध्ये संतुलन साधण्यास मदत करतो. हा मंत्र गोंधळ दूर करतो आणि एकाग्रता आणि स्पष्टता वाढवतो. Durga Mata Mantra

५. धैर्य आणि नेतृत्वासाठी

मंत्र – ओम कात्यायनाय विद्महे कन्याकुमारी धीमहि तन्नो दुर्गा प्रचोदयात्.
फायदे – हा मंत्र धैर्य, नेतृत्व आणि योग्य निर्णय घेण्याची शक्ती देतो. संघर्षांमध्ये विजयाचा मार्ग दाखवतो.

(टीप : वरील सर्व माहिती उपलब्ध स्त्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल MP मराठी Breaking कोणताही दावा करीत नाही.)

Asavari Khedekar Burumbadkar
लेखकाबद्दल
आसावरी ओंकार बुरुंबाडकर गेली 4 वर्ष पत्रकारितेत काम करत आहे. सध्या MP मराठी Breaking मध्ये डिजिटल कंटेट रायटर म्हणून कार्यरत आहे. आसावरीला मनोरंजन, अध्यात्म, लाईफस्टाईल अशा विविध विषयांमध्ये रुची आहे. यापूर्वी तिने एबीपी माझा, रत्नागिरी टाईम्स या मीडिया हाऊसमध्ये काम केलं आहे. डिजिटल माध्यमात काम करताना वृत्तपत्रांमध्ये विविध विषयावर लिखाण केलं आहे. डिजिटलमध्ये काम करताना ती वाचनाची आणि लिखाणाचीही आवड जपते. View all posts by Asavari Khedekar Burumbadkar
Follow Us :GoogleNews