टी-२० विश्वचषकापूर्वी पाकिस्तान संघाबद्दल मोठी बातमी, शाहीन आफ्रिदीबाबत नेमंक काय घडलं? जाणून घ्या

Published:
पाकिस्तानच्या नवीन वैद्यकीय पॅनेलचे प्रमुख डॉ. जावेद मुघल यांनी शाहीनच्या पुनर्वसन प्रक्रियेवर लक्ष ठेवले आहे आणि त्याच्या तंदुरुस्तीच्या प्रगतीबद्दल समाधान व्यक्त केले आहे.
टी-२० विश्वचषकापूर्वी पाकिस्तान संघाबद्दल मोठी बातमी, शाहीन आफ्रिदीबाबत नेमंक काय घडलं? जाणून घ्या

पाकिस्तानच्या वेगवान गोलंदाजीचा कणा मानला जाणारा शाहीन शाह आफ्रिदी दुखापतीतून बरा झाल्यानंतर नेटमध्ये परतला आहे. त्याच्या पुनरागमनामुळे पाकिस्तानच्या आगामी टी-२० विश्वचषक मोहिमेला मोठा दिलासा मिळाला आहे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, संघाच्या वैद्यकीय पॅनेलला विश्वास आहे की शाहीन पुढील आठवड्यापर्यंत पूर्णपणे तंदुरुस्त होईल आणि त्याच्या सर्वोत्तम फॉर्ममध्ये असेल.

रिपोर्ट्सनुसार, शाहीन आफ्रिदीने गुरुवारी नेटमध्ये १५ मिनिटे पूर्ण रन-अपसह गोलंदाजी केली आणि तेवढाच वेळ फलंदाजी केली. सत्रादरम्यान त्याला कोणतीही अस्वस्थता जाणवली नाही. यापूर्वी, बिग बॅश लीग (BBL) दरम्यान झालेल्या दुखापतीमुळे तो T20 विश्वचषकातून बाहेर पडू शकतो अशी भीती व्यक्त केली जात होती.

पाकिस्तानसाठी खूप सकारात्मक संकेत

टेलिकॉम एशिया स्पोर्टमधील एका वृत्तानुसार, पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाच्या (पीसीबी) वैद्यकीय पॅनेलच्या जवळच्या सूत्रांनी सांगितले की, “शाहीनने १५ मिनिटे पूर्ण धाव घेऊन गोलंदाजी केली आणि त्याला कोणतीही अस्वस्थता जाणवली नाही. हे पाकिस्तानसाठी खूप सकारात्मक संकेत आहे, कारण तो विश्वचषकात गोलंदाजी हल्ल्याचा एक महत्त्वाचा भाग आहे.”

पूर्वी, त्याच्या गुडघ्याच्या जुन्या दुखापतीची पुनरावृत्ती होण्याची भीती होती. याच दुखापतीमुळे तो २०२२ मध्ये पाकिस्तानसाठी अनेक महत्त्वाच्या सामन्यांमध्ये अनुपस्थित राहिला, विशेषतः इंग्लंडविरुद्धच्या टी-२० विश्वचषक अंतिम सामन्यात.

सूत्रांच्या मते, “त्याचे पुनर्वसन पूर्ण झाले आहे आणि तो आता गोलंदाजी करत आहे. याचा अर्थ तो या महिन्याच्या अखेरीस ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या तीन सामन्यांच्या मालिकेत खेळू शकतो.”

पाकिस्तानच्या नवीन वैद्यकीय पॅनेलचे प्रमुख डॉ. जावेद मुघल यांनी शाहीनच्या पुनर्वसन प्रक्रियेवर लक्ष ठेवले आहे आणि त्याच्या तंदुरुस्तीच्या प्रगतीबद्दल समाधान व्यक्त केले आहे. वैद्यकीय पथकाने वेगवान गोलंदाजाला काही खबरदारीचे उपाय करण्याचा सल्ला दिला आहे.

अहवालात असे म्हटले आहे की वैद्यकीय पॅनेलने सुरुवातीला शाहीनला १५ ते २५ मिनिटे गोलंदाजी करण्याची शिफारस केली आहे आणि नंतर हळूहळू कालावधी वाढवण्याची शिफारस केली आहे. ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या मालिकेसाठी त्याला विश्रांती देऊन विश्वचषकापूर्वी सराव सामन्यांमध्ये वापरण्याची सूचनाही करण्यात आली आहे.

डाव्या गुडघ्याला दुखापत

२५ वर्षीय शाहीन आफ्रिदीला बिग बॅश लीग दरम्यान ब्रिस्बेन हीटकडून खेळताना डाव्या गुडघ्याला दुखापत झाली. त्याचा पहिला बीबीएल हंगाम फारसा यशस्वी झाला नाही, त्याने चार सामन्यांमध्ये ७६.५ च्या सरासरीने फक्त दोन विकेट्स घेतल्या. शिवाय, पर्थ स्कॉर्चर्सविरुद्धच्या पहिल्या सामन्यात दोन बीमर टाकल्याबद्दल त्याला गोलंदाजीपासून निलंबित करण्यात आले.
ब्रिस्बेनमध्ये केलेल्या एमआरआय स्कॅनमध्ये कोणतीही गंभीर दुखापत दिसून आली नाही, परंतु तरीही, पीसीबीने खबरदारीचा उपाय म्हणून शाहीनला बिग बॅश लीगमधून परत बोलावले आणि त्याला लाहोरला पाठवले.

Follow Us :GoogleNews