ऑस्ट्रेलियाला मोठा धक्का, पॅट कमिन्स टी२० विश्वचषकातील सुरुवातीच्या सामन्यांमधून बाहेर

Published:
जॉर्ज बेली यांनी पाकिस्तानविरुद्धच्या तीन सामन्यांच्या टी-२० मालिकेतून पॅट कमिन्स, जोश हेझलवूड आणि टिम डेव्हिड यांना वगळण्याबाबत भाष्य केले.
ऑस्ट्रेलियाला मोठा धक्का, पॅट कमिन्स टी२० विश्वचषकातील सुरुवातीच्या सामन्यांमधून बाहेर

२०२६ च्या टी-२० विश्वचषकापूर्वी ऑस्ट्रेलियाला मोठा धक्का बसला आहे. कर्णधार आणि वेगवान गोलंदाज पॅट कमिन्स स्पर्धेच्या सुरुवातीच्या सामन्यांना मुकणार आहे. ऑस्ट्रेलियन निवड समितीचे अध्यक्ष जॉर्ज बेली यांनी सोमवारी पुष्टी केली की कमिन्स अद्याप पूर्णपणे तंदुरुस्त नाही आणि स्पर्धेच्या तिसऱ्या किंवा चौथ्या सामन्याच्या आसपास तो संघात सामील होऊ शकतो.

पॅट कमिन्स का बाहेर झाला?

पॅट कमिन्स सध्या लंबर बोन स्ट्रेस इन्ज्युरीतून सावरत आहे. ही समस्या 2025-26 च्या अ‍ॅशेस मालिकेपूर्वी समोर आली होती, ज्यामुळे तो पाचपैकी चार कसोटी सामने खेळू शकला नव्हता. मात्र, अ‍ॅशेसदरम्यान त्याने कठोर रिहॅब केला आणि अ‍ॅडलेड कसोटीत पुनरागमन करत सहा विकेट्सही घेतल्या. तरीही तो अजून पूर्णपणे तंदुरुस्त झालेला नाही. त्यामुळेच त्याला सुरुवातीच्या सामन्यांमधून बाहेर बसावे लागत आहे.

निवड समितीचे सदस्य जॉर्ज बेली यांनी याची पुष्टी केली

जॉर्ज बेली यांनी पाकिस्तानविरुद्धच्या तीन सामन्यांच्या टी-२० मालिकेतून पॅट कमिन्स, जोश हेझलवूड आणि टिम डेव्हिड यांना वगळण्याबाबत भाष्य केले. त्यांनी सांगितले की टिम डेव्हिडला किरकोळ स्नायूंचा ताण आला होता परंतु आता तो स्पर्धेच्या सुरुवातीसाठी तंदुरुस्त होण्याच्या मार्गावर आहे. जोश हेझलवूडचीही प्रकृती अशीच आहे.

बेली म्हणाले की पॅट कमिन्सची प्रकृती थोडी वेगळी आहे आणि तो विश्वचषकाच्या सुरुवातीच्या सामन्यांसाठी उपलब्ध राहणार नाही. त्यांनी सुचवले की कमिन्स तिसऱ्या किंवा चौथ्या सामन्याच्या आसपास संघात सामील होऊ शकतात.

ऑस्ट्रेलिया कोणतीही घाई करु इच्छित नाही

ऑस्ट्रेलियन संघ व्यवस्थापन पॅट कमिन्सबाबत कोणतीही घाई करू इच्छित नाही. कमिन्सच्या कारकिर्दीत पाठीच्या दुखापतींचा इतिहास राहिला आहे, त्यामुळे निवड समिती त्याला पूर्ण वेळ देऊ इच्छिते, जेणेकरून तो पूर्णपणे तंदुरुस्त होऊन पुनरागमन करू शकेल. जॉर्ज बेली यांनी सांगितले की सर्व काही योग्य राहिले, तर संघाचीही हीच इच्छा आहे की कमिन्स कोणताही धोका न पत्करता मैदानात परतावा. मात्र, गरज भासल्यास योजनेत बदलही केला जाऊ शकतो.

बेली म्हणाले की पॅट कमिन्सची प्रकृती थोडी वेगळी आहे आणि तो विश्वचषकाच्या सुरुवातीच्या सामन्यांसाठी उपलब्ध राहणार नाही. त्यांनी सुचवले की कमिन्स तिसऱ्या किंवा चौथ्या सामन्याच्या आसपास संघात सामील होऊ शकतात.

 

Follow Us :GoogleNews