तुमच्या दिनचर्येत सामील करा ‘या’ ४ गोष्टी, किडनी राहील स्वच्छ आणि निरोगी

Published:
किडनी लघवी फिल्टर करण्यास मदत करतात. जर किडनी निरोगी नसतील तर आजारांचा धोका वाढतो.
तुमच्या दिनचर्येत सामील करा ‘या’ ४ गोष्टी, किडनी राहील स्वच्छ आणि निरोगी

Tips to keep kidneys clean:   आजकालच्या चुकीच्या खाण्याच्या सवयी आणि ताणतणावाची जीवनशैली किडनीच्या आरोग्याला हानी पोहोचवू शकते. जर तुम्ही जास्त जंक किंवा प्रक्रिया केलेले अन्न खाल्ले तर किडनीत विषारी पदार्थ जमा होऊ लागतात. यामुळे किडनी इन्फेक्शन आणि किडनी स्टोनसारख्या समस्या उद्भवतात.

किडनी लघवी फिल्टर करण्यास मदत करतात. जर किडनी निरोगी नसतील तर आजारांचा धोका वाढतो. परंतु जीवनशैलीत बदल करून किडनीचे आरोग्य सुधारता येते. आज आपण किडनी निरोगी आणि स्वच्छ ठेवण्यासाठी दिनचर्येत कोणत्या गोष्टींचा समावेश करायचा याबाबत जाणून घेऊया……

योगा आणि व्यायाम –
किडनी निरोगी ठेवण्यासाठी नियमित योगा किंवा इतर शारीरिक व्यायाम करणे आवश्यक आहे. जर तुम्ही दररोज व्यायाम करू शकत नसाल तर आठवड्यातून किमान ३ ते ४ वेळा व्यायाम करा. यामुळे शारीरिक आरोग्य चांगले ठेवण्यास मदत होईल. रक्तदाब नियंत्रित होतो आणि किडनीचे कार्य सुधारते.

पुरेसे पाणी-
किडनी निरोगी ठेवण्यासाठी पुरेसे पाणी पिणे आवश्यक आहे. यामुळे किडनीतील विषारी पदार्थ बाहेर पडतात आणि किडनीचे कार्य सुधारते. म्हणून, दिवसभर किमान ३ ते ४ लिटर पाणी पिण्याचा प्रयत्न करा.

नाभीला तेल लावा –
नाभीला मोहरीचे तेल लावल्याने किडनीचे कार्य सुधारते. म्हणून, थोडेसे मोहरीचे तेल घ्या आणि ते नाभीला गोलाकार हालचालीत मालिश करा. यामुळे ऑक्सिडेटिव्ह ताण कमी होण्यास मदत होते आणि रक्ताभिसरण सुधारते.

पोटॅशियमयुक्त आहार-
किडनी निरोगी ठेवण्यासाठी तुमच्या आहारात पोटॅशियमयुक्त पदार्थांचा समावेश करा. तुम्ही तुमच्या आहारात केळी, नारळ पाणी आणि लिंबू समाविष्ट करू शकता. हे रक्तदाब नियंत्रित करण्यास मदत करते आणि डिहायड्रेशन टाळते.

(टीप : वरील सर्व माहिती उपलब्ध स्त्रोतावरून देण्यात आलेली आहे. याच्या तथ्यांबद्दल MP मराठी Breaking कोणताही दावा करीत नाही.)

Aiman Jahangir Desai
लेखकाबद्दल
ऐमन जहागीर देसाई गेली 7 वर्षे पत्रकारितेत आहे. अडीच वर्षे न्यूज 18 लोकमत त्यानंतर दीड वर्षे हिंदुस्थान टाइम्स डिजिटलमध्ये काम केलं आहे. तिला मनोरंजन, लाइफस्टाइल, अध्यात्म या विषयांमध्ये रुची आहे. या विषयांच्या बातम्या करण्यात ती अधिक रमते. View all posts by Aiman Jahangir Desai
Follow Us :GoogleNews