मुलांच्या डब्यासाठी बनवा चटपटीत रवा बॉल्स, १५ मिनिटांत बनणारी रेसिपी

Published:
मुले असोत किंवा प्रौढ, टिफिनमध्ये असे काहीतरी देणे महत्वाचे आहे जे केवळ त्यांचे पोट भरत नाही तर त्यांना आनंद देखील देते.
मुलांच्या डब्यासाठी बनवा चटपटीत रवा बॉल्स, १५ मिनिटांत बनणारी रेसिपी

Lunch Box Recipes Marathi:   प्रत्येक आई तिच्या मुलांना जेवणाच्या डब्यात काही आरोग्यदायी पदार्थ देण्याचा प्रयत्न करते. जेणेकरून ते त्याचा आनंद घेऊ शकतील. या चवीसोबतच पौष्टिकतेचा डोस देखील आवश्यक आहे.

प्रत्येकासाठी, मुले असोत किंवा प्रौढ, टिफिनमध्ये असे काहीतरी देणे महत्वाचे आहे जे केवळ त्यांचे पोट भरत नाही तर त्यांना आनंद देखील देते. जेणेकरून त्यांना शारीरिक आणि मानसिक विकासासाठी योग्य इंधन मिळेल.

जर तुम्ही किंवा तुमची मुले टिफिन सोडून कॅन्टीनमध्ये पिझ्झा आणि बर्गर खात असाल, तर या पाककृती वापरून पाहण्याची वेळ आली आहे. आज आम्ही तुम्हाला जेवणाच्या डब्यांसाठी एक उत्तम रेसिपी सांगणार आहोत जी चविष्टच नाही तर आरोग्यदायी देखील आहे.

 

मसालेदार रवा बॉल्स बनवण्यासाठी साहित्य –

रवा १/२ कप
पाणी १ ग्लास
किसलेले नारळ १/४ कप
मोहरी १ चमचा
कढीपत्ता ५ ते ६
बटर १ चमचा
मसाला १/२ चमचा
चवीनुसार मीठ

 

मसालेदार रवा बॉल्स बनवण्याची रेसिपी-

 

ते बनवण्यासाठी, एका पॅनमध्ये अर्धा कप पाणी घ्या आणि ते गरम करण्यासाठी ठेवा. आता त्यात चवीनुसार मीठ घाला.

पाणी उकळू लागले की, त्यात अर्धा कप रवा घाला आणि ढवळत राहा. यानंतर, एक चतुर्थांश कप किसलेले नारळ घाला.

सर्व काही मंद आचेवर चांगले शिजवा आणि तळाशी चिकटू देऊ नका. आता गॅसवरून पॅन काढा आणि त्यात १ चमचा तेल घाला.

तयार केलेले मिश्रण हाताने चांगले मॅश करा आणि लाडूच्या आकाराचे गोळे तयार करा. दुसरीकडे, पॅनमध्ये पाणी घाला आणि बाजूला ठेवा.

पाणी उकळू लागले की, हे गोळे एका भांड्यात ठेवा आणि उकळण्यासाठी ठेवा. गोळे मऊ झाल्यानंतर, ते वेगळे करा.

आता एका पॅनमध्ये बटर आणि मोहरी गरम करा आणि त्यात तयार केलेले गोळे घाला. हवे असल्यास त्यात कढीपत्ता, सॉस आणि मसाला घाला

Aiman Jahangir Desai
लेखकाबद्दल
ऐमन जहागीर देसाई गेली 7 वर्षे पत्रकारितेत आहे. अडीच वर्षे न्यूज 18 लोकमत त्यानंतर दीड वर्षे हिंदुस्थान टाइम्स डिजिटलमध्ये काम केलं आहे. तिला मनोरंजन, लाइफस्टाइल, अध्यात्म या विषयांमध्ये रुची आहे. या विषयांच्या बातम्या करण्यात ती अधिक रमते. View all posts by Aiman Jahangir Desai
Follow Us :GoogleNews