पंतप्रधान मोदींच्या हस्ते मुंबई मेट्रो लाइन 3 च्या अंतिम टप्प्याचे उद्घाटन झाल्याने, आता 33.5 किमीची ‘अक्वा लाइन’ पूर्णपणे कार्यान्वित झाली आहे. कफ परेड ते आरेपर्यंत धावणारी ही पहिली भूमिगत मेट्रो मुंबईकरांसाठी जलद आणि सुरक्षित प्रवासाचा नवा पर्याय आहे. या मार्गावरील मेट्रोल प्रवाशांचा देखील बक्कळ प्रतिसाद मिळत असल्याची बाब समोर आली आहे.
1 महिन्यात 38 लाख प्रवाशांचा प्रवास
मेट्रो लाईन 3, ‘अॅक्वा लाईन’ मुंबईची नवीन सिग्नेचर लाईन, लाँच झाल्यापासून काही आठवड्यांतच एक उत्तम सुरुवात झाली आहे. अधिकृत आकडेवारीनुसार, 1 ऑक्टोबर ते 31 ऑक्टोबर दरम्यान अॅक्वा लाईनने एकूण 38,63,741 प्रवाशांची वाहतूक केली, जे उपनगरांना दक्षिण मुंबईशी जोडणाऱ्या मार्गावरील दैनंदिन प्रवासी वाहतुकीचे सूचक आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 9 ऑक्टोबर रोजी उद्घाटन केलेल्या या भूमिगत मेट्रोने अवघ्या 22 दिवसांत ( 9 ऑक्टोबर ते 31 ऑक्टोबर) 33,33,684 प्रवाशांना प्रवास घडवला. या आकडेवारीवरून असे दिसून येते की मुंबईकरांनी नवीन मेट्रो मनापासून स्वीकारली आहे.
ही 33.5 किलोमीटर लांबीची, पूर्णपणे भूमिगत मेट्रो लाईन कुलाबा, वांद्रे कुर्ला कॉम्प्लेक्स (बीकेसी) आणि सीप्झ सारख्या महत्त्वाच्या क्षेत्रांना जोडते. या मार्गावर 27 स्थानके आहेत, जी केवळ व्यावसायिक क्षेत्रेच नव्हे तर निवासी आणि प्रशासकीय केंद्रांना देखील जोडतात. मेट्रो दक्षिण मुंबईतील काला घोडा, मरीन ड्राइव्ह, बॉम्बे हायकोर्ट आणि आरबीआय मुख्यालय यासारख्या प्रतिष्ठित ठिकाणांपर्यंत सहज प्रवेश प्रदान करते.





